Yên Bái triển khai công tác thông tin đối ngoại năm 2023
- Cập nhật: Thứ năm, 2/2/2023 | 4:38:13 PM
YênBái - Chiều 2/2, Ban Chỉ đạo Công tác thông tin đối ngoại (TTĐN) tỉnh Yên Bái tổ chức Hội nghị tổng kết công tác TTĐN năm 2022; triển khai nhiệm vụ năm 2023. Các đồng chí: Tạ Văn Long – Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; Nguyễn Minh Tuấn - Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy, Trưởng ban Chỉ đạo Công tác TTĐN tỉnh dự và chủ trì Hội nghị.
![]() |
Quang cảnh Hội nghị triển khai công tác thông tin đối ngoại năm 2023.
|
Tags Hội nghị triển khai công tác thông tin đối ngoại
Các tin khác
![Thủ tướng Phạm Minh Chính chủ trì phiên họp Chính phủ thường kỳ tháng 1 năm 2023 trực tuyến đến các địa phương.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/2_2023/259015_2-2-thutuong.jpg)
Sáng 2-2, dưới sự chủ trì của Thủ tướng Chính phủ Phạm Minh Chính, Chính phủ họp phiên thường kỳ tháng 1-2023. Phiên họp được tổ chức trực tuyến với các địa phương nhằm đánh giá tình hình kinh tế - xã hội tháng 1 và nhiệm vụ trọng tâm tháng 2; tình hình triển khai chương trình phục hồi và phát triển kinh tế - xã hội; tình hình phân bổ, giải ngân vốn đầu tư công; tình hình triển khai 3 chương trình mục tiêu quốc gia.
![](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/2_2023/258993_2-2-giabuaiemvang.jpg)
Nhân dịp kỷ niệm 93 năm Ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam (3/2/1930 - 3/2/2023), tối 3/2, Lễ trao Giải báo chí toàn quốc về xây dựng Đảng (mang tên Búa liềm vàng) lần thứ VII - năm 2022 sẽ được tổ chức tại Nhà hát Lớn Hà Nội.
![PGS.TS Nguyễn Bá Chiến được bổ nhiệm giữ chức vụ Giám đốc Học viện Hành chính Quốc gia.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/2_2023/258955_1-2-ongchien.jpg)
Bộ trưởng Bộ Nội vụ Phạm Thị Thanh Trà đã ký quyết định bổ nhiệm PGS.TS Nguyễn Bá Chiến giữ chức vụ Giám đốc Học viện Hành chính Quốc gia.
![Hội viên phụ nữ phường Hợp Minh đóng góp tiền, công lao động trồng tuyến đường hoa vào cổng UBND phường.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/2_2023/_dan-van-hieuqua.jpg)
Năm 2022, thành phố Yên Bái đã hoàn thành toàn diện 31/31 chỉ tiêu, nhiệm vụ theo Chương trình hành động số 56 của Tỉnh ủy, hoàn thành và hoàn thành vượt mức 77/77 chỉ tiêu chủ yếu về kinh tế - xã hội, xây dựng Đảng và hệ thống chính trị theo Kế hoạch hành động số 99 của Thành ủy; trong đó, 49 chỉ tiêu vượt, 28 chỉ tiêu hoàn thành kế hoạch.