Yên Bái: Trên 1.300 đoàn viên thanh niên tham gia “Tiếp sức mùa thi”
- Cập nhật: Thứ tư, 7/7/2021 | 10:00:46 AM
YênBái - Sáng 7/7, Tỉnh đoàn Yên Bái đã đồng loạt ra quân triển khai các hoạt động tình nguyện “Tiếp sức mùa thi” năm 2021.
![]() |
Đội hình thanh niên tình nguyện “Tiếp sức mùa thi” năm 2021 thực hiện nhiệm vụ tại các điểm thi. (Ảnh: Hồng Oanh).
|
![](http://baoyenbai.com.vn/Includes/NewsDetail/7_2021/dt_772021958_tinhdoan2.jpg)
![](http://baoyenbai.com.vn/Includes/NewsDetail/7_2021/dt_772021959_tinhdoan3.jpg)
![](http://baoyenbai.com.vn/Includes/NewsDetail/7_2021/dt_772021959_tinhdoan5.jpg)
Tags Yên Bái đoàn viên thanh niên tiếp sức mùa thi
Các tin khác
![Thí sinh tại điểm thi Trường Trung học phổ thông Trần Phú – Hoàn Kiếm trong buổi làm thủ tục dự thi tốt nghiệp trung học phổ thông năm 2021, chiều 6-7.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/7_2021/212781_7-7-hoc-sinh.jpg)
Theo báo cáo nhanh của Bộ Giáo dục và Đào tạo vào lúc 18h40 ngày 6-7 về buổi làm thủ tục dự thi tốt nghiệp trung học phổ thông năm 2021, tỷ lệ thí sinh đến làm thủ tục đạt 97,28%.
![](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/7_2021/_z2598040379219_fb2333a3d35bafe32951222f70e674bc.jpg)
Sáng nay - 7/7, hơn 8.100 thí sinh tỉnh Yên Bái chính thức bước vào ngày thi đầu tiên của Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2021 với bài thi môn Ngữ văn, thời gian làm bài 120 phút theo hình thức tự luận.
![Đây là năm thứ 2 học sinh phải tham dự kỳ thi tốt nghiệp THPT trong bối cảnh dịch COVID-19](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/7_2021/212758_cl10.jpg)
Sáng 7/7, thí sinh tham dự kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2021 làm bài thi môn đầu tiên: Ngữ văn, thời gian 120 phút. Kỳ thi năm nay diễn ra trong bối cảnh dịch COVID-19 phức tạp, nên đòi hỏi sự chuẩn bị kỹ lưỡng, để đảm bảo an toàn và nghiêm túc.
![Thí sinh kiểm tra số báo danh và sơ đồ phòng thi tại Trường Phổ thông Dân tộc nội trú THPT tỉnh Yên Bái.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/7_2021/212732_noi-bat-6.jpg)
Chiều nay - 6/7, các thí sinh trên địa bàn tỉnh Yên Bái tham dự Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2021 đã đến điểm thi làm thủ tục dự thi, đính chính sai sót (nếu có) và nghe phổ biến quy chế thi, lịch thi.