Tích cực luyện tập, chờ ngày đua tài
- Cập nhật: Thứ sáu, 16/3/2018 | 7:50:16 AM
YBĐT - Dù không đặt mục tiêu giành thành tích cao tại Giải Việt dã truyền thống Báo Yên Bái lần thứ XVI năm 2018 nhưng với quyết tâm đua tài, Đoàn vận động viên huyện Trấn Yên đang tích cực luyện tập, nâng cao thể lực, sẵn sàng tham gia thi đấu, tranh tài ở tất cả các nội dung.
![]() |
Đoàn vận động viên huyện Trấn Yên thực hiện các bài tập khởi động trước khi bước vào bài tập chính.
|
Chỉ còn ít ngày nữa là Giải Việt dã truyền thống Báo Yên Bái lần thứ XVI năm 2018 khởi tranh, các đoàn vận động viên tham gia đang ra sức tập luyện, thi đua tranh tài ở tất cả các nội dung. Với tinh thần, quyết tâm và lực lượng đã chuẩn bị, Đoàn vận động viên huyện Trấn Yên hứa hẹn sẽ đem đến nhiều bất ngờ và kịch tích cho mùa giải năm nay.
Hùng Cường
Các tin khác
![Đồng chí Đoàn Thị Thanh Tâm - Bí thư Tỉnh đoàn Yên Bái.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/3_2018/159540_thanh-tam.jpg)
YBĐT - Qua 15 lần tổ chức, Giải Việt dã truyền thống Báo Yên Bái khẳng định là một giải uy tín, chất lượng, tạo sân chơi bổ ích cho đoàn viên, thanh niên.
![Các vận động viên tham gia nội dung nữ trẻ mùa giải 2017.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/3_2018/_giai-viet-da-13-3.jpg)
YBĐT - Qua 14 lần tổ chức, Giải Việt dã truyền thống Báo Yên Bái khẳng định là một giải uy tín, chất lượng, tìm kiếm những vận động viên (VĐV) điền kinh sáng giá của tỉnh cho những giải đấu khu vực và quốc gia, đồng thời, tạo sân chơi bổ ích cho học sinh, sinh viên (HSSV).
![Các vận động viên thi đấu ở nội dung Nam chính mùa giải năm 2016.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/3_2018/_san-sang-mua-giai.jpg)
YBĐT - Không đặt mục tiêu cao tại giải năm nay, nhưng thông qua Giải Việt dã truyền thống Báo Yên Bái nhằm đẩy mạnh hơn nữa phong trào thể dục thể thao cho người dân trên địa bàn thành phố Yên Bái.
![Các vận động viên nữ chính xuất phát trên đường đua mùa giải năm 2016.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/2_2018/159009_sa-sang-xuat-phat.jpg)
YBĐT - Giải Việt dã truyền thống Báo Yên Bái lần thứ XVI năm 2018 diễn ra ngày 25 tháng 3 năm 2018. Thời gian nhận đăng ký chậm nhất ngày 20 tháng 3 năm 2018; quá thời hạn trên, Ban Tổ chức sẽ không chấp nhận cho tham gia thi đấu. Dưới đây là Điều lệ Giải.