Hy vọng mùa giải mới
- Cập nhật: Thứ ba, 20/3/2018 | 4:02:12 PM
![](http://baoyenbai.com.vn/Includes/NewsDetail/3_2018/dt_2032018160_dt-2003-viet-da-nghe.jpg)
![](http://baoyenbai.com.vn/Includes/NewsDetail/3_2018/dt_2032018160_dt-2003-viet-da-nghe2.jpg)
Các tin khác
![Lịch tập luyện của các em được chia thành buổi sáng từ lúc 6h và buổi chiều từ 16h30 phút.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/3_2018/159844_20.3.jpg)
YBĐT - Hàng chục ngày nay, chiều nào cũng vậy, cứ đúng 16h30 phút, em Lý Văn Nhất - học sinh lớp 12D, Trường Phổ thông Dân tộc nội trú THPT tỉnh Yên Bái cũng cùng 17 bạn tiêu biểu ở các khối học được nhà trường lựa chọn để tham gia Giải Việt dã truyền thống Báo Yên Bái lần thứ XVI lại ra sân tập luyện theo giáo án của huấn luyện viên.
![Các VĐV Trường Cao đẳng Nghề Yên Bái trong giờ tập luyện.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/3_2018/159823_san-sang-tren-vach.jpg)
YBĐT - Năm 2018 là năm thứ 10 liên tục Trường Cao đẳng Nghề Yên Bái có vận động viên (VĐV) tham gia Giải Việt dã truyền thống Báo Yên Bái.
![](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/3_2018/_vietda.jpg)
YBĐT - Đoàn vận động viên việt dã huyện Mù Cang Chải đã nhiều năm chiếm vị trí đầu bảng với những tên tuổi như Lý A Káng, Lý A Kha, Hờ A Củ, Hờ A Chú, Mùa A Sinh.
![Đoàn vận động viên huyện Văn Chấn tích cực tập luyện trước ngày đua tài.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/3_2018/_van-chan-uyet-tam.jpg)
YBĐT - Mùa giải việt dã năm nay, đoàn vận động viên (VĐV) huyện Văn Chấn có 12 VĐV tham gia, tăng 3 VĐV so với mùa giải năm trước. Thời điểm này, các VĐV đang bước vào giai đoạn luyện tập nước rút bảo đảm theo đúng cường độ, thể lực, kỷ luật và cự li thi đấu. Tất cả đã sẵn sàng cho mùa giải mới.