Sự góp mặt của những lưu sinh Lào
- Cập nhật: Thứ sáu, 22/3/2019 | 3:18:57 PM
Là đơn vị nhiều năm liền tích cực tham gia Giải Việt dã truyền thống Báo Yên Bái, năm nay đội tuyển của Trường Cao đẳng Y tế Yên Bái có 11 vận động viên, trong đó 9 vận động viên là lưu học sinh nước Cộng hòa Dân chủ nhân dân Lào anh em.
Các tin khác
![Các VĐV tranh tài nội dung nữ trẻ Giải Việt dã truyền thống Báo Yên Bái mùa giải trước.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/3_2019/174566_cong-hjien-tren.jpg)
Tham gia tranh tài tại Giải Việt dã truyền thống Báo Yên Bái năm nay, thị xã Nghĩa Lộ dự kiến có 12 vận động viên tranh tài ở các nội dung: nam chính, nam trẻ, nữ chính và nữ trẻ…
![Các VĐV tích cực luyện tập kỹ thuật xuất phát.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/3_2019/_san-sang-tranh-tai.jpg)
Là đơn vị nhiều năm tham gia Giải Việt dã truyền thống Báo Yên Bái, năm nay, huyện Mù Cang Chải thành lập đoàn thi đấu gồm 9 vận động viên, tham gia tranh tài ở ba nội dung: nam trẻ, nam chính và nữ chính.
![Các VĐV của đoàn Công an tỉnh tập luyện chuẩn bị tham gia Giải Việt dã truyền thống Báo Yên Bái lần thứ XVII, năm 2019.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/3_2019/_cho-ngay-xuat-phat.jpg)
Ngày 24/3, Giải Việt dã truyền thống Báo Yên Bái lần thứ XVII, năm 2019 sẽ chính thức khai cuộc. Những kỷ lục mới sẽ được thiết lập, nhiều gương mặt triển vọng cho điền kinh tỉnh nhà sẽ được phát hiện trên những đường đua.
![Các VĐV đoàn Văn Yên tích cực tập luyện để đạt thành tích cao trong mùa giải năm 2019.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/3_2019/174531_tanvy.jpg)
Mục tiêu của mùa giải năm nay, ngoài việc giữ vững thành tích như năm 2018 là Nhất đối tượng trẻ, Nhất đồng đội nam trẻ, đoàn Văn Yên sẽ phấn đấu thêm Nhất nội dung nữ trẻ và Nhất toàn đoàn.