Trung tâm Y tế thành phố Yên Bái triển khai Chiến dịch bổ sung vitamin A và tẩy giun cho trẻ em đợt 2
- Cập nhật: Thứ bảy, 2/12/2023 | 7:01:52 AM
YênBái - Từ ngày 1 đến 15/12/2023, Trung tâm Y tế thành phố Yên Bái sẽ tổ chức triển khai Chiến dịch bổ sung vitamin A và tẩy giun cho trẻ em đợt 2 năm 2023.
![]() |
Cán bộ y tế cho trẻ từ 6 tháng - 60 tháng tuổi uống Vitamin A
|
Tags chiến dịch y tế Vitamin A
Các tin khác
![Chương trình Tiếp sức trẻ sinh non Việt Nam năm 2023 do Quỹ Bảo trợ trẻ em Việt Nam phối hợp với Bệnh viện Quốc tế Mỹ (AIH), Sở Lao động – Thương binh và Xã hội tỉnh tổ chức.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/12_2023/304786_z4932089415226_c46a22ec0da0c420a170e138ed88454f.jpg)
Ngày 1/12, Quỹ Bảo trợ trẻ em Việt Nam phối hợp với Bệnh viện Quốc tế Mỹ (AIH), Sở Lao động – Thương binh và Xã hội tỉnh Yên Bái tổ chức tập huấn “Tiếp sức trẻ sinh non Việt Nam” năm 2023.
![Ảnh minh họa](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/12_2023/304769_1-12-HIV.jpg)
Ngày Thế giới phòng chống HIV/AIDS năm nay (1/12) một lần nữa nhấn mạnh tầm quan trọng trong nhận thức của người dân để chống lại căn bệnh này.
![Quang cảnh lớp tập huấn](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/11_2023/304709_30-11-taphuan.jpg)
Sáng 30/11, Ban Chỉ đạo công tác Dân số - KHHGĐ tỉnh phối hợp với Viện Huyết học - Truyền máu Trung ương tổ chức tập huấn, cung cấp thông tin về phòng, chống bệnh Thalassemia (tan máu bẩm sinh) cho thành viên Ban Chỉ đạo công tác Dân số - KHHGĐ tỉnh.
![Ban Chỉ đạo Quốc gia phòng, chống dịch Covid-19 đã hoàn thành và kết thúc nhiệm vụ được giao](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/11_2023/304708_30-11-xu-ly.jpg)
Các bộ ngành, địa phương được yêu cầu phải sớm xử lý dứt điểm các vấn đề tồn đọng liên quan công tác phòng, chống dịch Covid-19 thời gian qua...