Hội Liên hiệp Phụ nữ tỉnh truyền thông xây dựng môi trường sống an toàn, xanh - sạch tại Lục Yên
- Cập nhật: Thứ sáu, 7/7/2023 | 6:32:18 PM
Hội Liên hiệp Phụ nữ (LHPN) tỉnh vừa phối hợp tổ chức truyền thông xây dựng môi trường sống an toàn, xanh - sạch - đẹp cho phụ nữ và trẻ em tại xã Tô Mậu (Lục Yên).
![]() |
Chị em tại các chi hội phụ nữ xã Tô Mậu thi đan sọt thu gom để thu gom rác thải sinh hoạt.
|
Tags Liên hiệp Phụ nữ truyền thông xây dựng môi trường sống an toàn xanh - sạch Tô Mậu Lục Yên
Các tin khác
![Khu vực bếp từ trong căn hộ ở tầng 25 tòa chung cư The Sun - nơi xuất phát vụ cháy](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/7_2023/286720_64a7db1d8957e_1.jpg)
Theo cảnh sát, nguyên nhân ban đầu vụ cháy có thể do vật nuôi của chủ nhà chạy qua bếp từ, vô tình khởi động nút cảm ứng của bếp, gây cháy.
![Dự án Cộng đồng Thanh âm xanh do Tỉnh đoàn Yên Bái, Đoàn Thanh niên Bộ Tài nguyên và Môi trường, Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn phối hợp trao tặng 2.550 cây xanh cho 2 xã Púng Luông và Mồ Dề, huyện Mù Cang Chải.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/7_2023/286712_357378055_575780234746184_7754486820145905975_n.jpg)
6 tháng đầu năm, tuổi trẻ toàn tỉnh đã thực hiện trên 1.360 công trình, phần việc thanh niên, trong đó 28 công trình cấp huyện và trên 1.332 công trình, phần việc cấp cơ sở.
![Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Yên Bái Giàng A Tông (áo xanh) trao bằng khen và chúc mừng các cá nhân tại Hội nghị biểu dương người có uy tín trong các tôn giáo và đồng bào dân tộc thiểu số giai đoạn 2020 - 2023.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/7_2023/286695_uytintg.jpg)
Những năm qua, được sự quan tâm của cấp ủy, chính quyền và các ban, ngành, đoàn thể các cấp, người có uy tín trong các tôn giáo và đồng bào dân tộc thiểu số đã nỗ lực cố gắng, phát huy vai trò ở mọi lĩnh vực, góp phần gắn kết cộng đồng và phát triển kinh tế - xã hội địa phương.
![Lãnh đạo Phòng Cảnh sát Thi hành án hình sự và Hỗ trợ tư pháp trao đổi nghiệp vụ với các chiến sĩ trẻ.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/7_2023/_thucthicongly.jpg)
Để hoàn thành nhiệm vụ được giao, thời gian qua, cán bộ, chiến sĩ (CBCS) Phòng Cảnh sát Thi hành án hình sự và Hỗ trợ tư pháp, Công an tỉnh đã chủ động tham mưu và triển khai đồng bộ các biện pháp công tác, tổ chức thực hiện có hiệu quả Luật Thi hành án hình sự, bảo vệ tuyệt đối an toàn trại giam, trại tạm giam, nhà tạm giữ, trong mọi tình huống.