Huyện đảo Trường Sa hưởng ứng Tết trồng cây đầu năm mới
- Cập nhật: Thứ tư, 14/2/2024 | 10:26:41 AM
Thực hiện chương trình “Xanh hóa Trường Sa”, ngày 14-2 (tức mồng 5 tháng Giêng năm Giáp Thìn), các đảo thuộc huyện đảo Trường Sa, tỉnh Khánh Hòa đã hưởng ứng Tết trồng cây “đời đời nhớ ơn Bác Hồ”.
![]() |
Cán bộ, chiến sĩ đảo Đá Tây tích cực hưởng ứng Tết trồng cây.
|
Tags Trường Sa tết trồng cây năm mới Tết Nguyên đán
Các tin khác
![Chuẩn Đô đốc Nguyễn Văn Lâm - Giám đốc Học viện Hải quân kiểm tra công tác chuẩn bị của các đội.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/2_2024/318221_7-2-banh1.jpg)
Ngày 7/2, các đơn vị trực Tết của Học viện Hải quân tổ chức Hội thi gói bánh chưng mừng Xuân Giáp Thìn 2024.
![Trung tướng Bùi Quốc Oai, Bí thư Đảng ủy – Chính ủy Cảnh sát biển Việt Nam.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/2_2024/318163_6-2-canh-sat.jpg)
Năm 2024 là năm bản lề thực hiện chiến lược phát triển bền vững kinh tế biển, bảo vệ tài nguyên, môi trường biển gắn với bảo đảm vững chắc chủ quyền, an ninh, trật tự an toàn trên biển. Đây cũng là năm quan trọng trong tiến trình xây dựng Cảnh sát biển Việt Nam tiến thẳng lên hiện đại.
![Phóng viên Tô Anh Hải - Báo Yên Bái (thứ 2, bên phải) cùng các chiến sĩ Hải quân trên đảo Song Tử Tây, quần đảo Trường Sa tập luyện chuẩn bị cho chương trình văn nghệ đón xuân năm 2019.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/2_2024/318142_38-xuanve1.jpg)
Xuân đã reo vui trong lòng người. Đón xuân tươi bên cột cờ Trường Sa từ vùng cao Yên Bái, trong tôi lại bồi hồi nhớ những ngày đón tết sớm cùng những người lính đảo Trường Sa...
![Các chiến sĩ cùng nhân dân trên đảo Đá Tây thi gói bánh chưng đón Tết.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/2_2024/318100_5-2-goibanh1.jpg)
Tết đến xuân về, cán bộ, chiến sĩ và bà con nhân dân sống trên đảo Đá Tây, Quần đảo Trường Sa (tỉnh Khánh Hòa) lại tổ chức thi gói bánh chưng Tết. Cuộc thi tạo bầu không khí vui vẻ, rộn ràng, thắm tình quân dân.