Yên Bái phát động Tháng hành động vì trẻ em tỉnh năm 2023
- Cập nhật: Thứ sáu, 26/5/2023 | 2:06:56 PM
YênBái - Sáng 26/5, tại Trung tâm hội nghị huyện Văn Yên, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội - cơ quan thường trực Ban chỉ đạo công tác bảo vệ trẻ em tỉnh phối hợp với UBND huyện Văn Yên và Tổ chức Tầm nhìn thế giới tại Việt Nam tổ chức Lễ phát động Tháng hành động vì trẻ em tỉnh Yên Bái năm 2023 với chủ đề “Chung tay giảm thiểu tổn hại trẻ em”.
![]() |
Lãnh đạo Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tỉnh phát động ủng hộ Quỹ Bảo trợ trẻ em tỉnh Yên Bái năm 2023.
|
![](https://imgs.baoyenbai.com.vn/Includes/NewsDetail/5_2023/dt_2652023146_26-5-xe-dap1.jpg)
![](https://imgs.baoyenbai.com.vn/Includes/NewsDetail/5_2023/dt_2652023146_26-5-xe-dap3.jpg)
Các tin khác
![Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện Trạm Tấu phối hợp tổ chức truyền thông phòng, chống mua bán người.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/5_2023/284654_phathuy-vai-tro.jpg)
Phát huy vai trò nòng cốt trong triển khai thực hiện Phong trào “Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc (ANTQ)”, Công an huyện Trạm Tấu đã tích cực đẩy mạnh tuyên truyền, vận động nhân dân tham gia đấu tranh, phòng, chống tội phạm; xây dựng các mô hình an ninh trật tự (ANTT), góp phần giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn.
Phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện, thời gian qua, tuổi trẻ Đoàn khối Cơ quan và Doanh nghiệp (CQ&DN) tỉnh tích cực đẩy mạnh các hoạt động, phong trào thi đua do Đoàn khối phát động, đã mang lại hiệu quả thiết thực, thu hút đông đảo đoàn viên, thanh niên (ĐVTN) tham gia.
![Công nhân Công ty điện lực chi nhánh huyện Văn Yên phát tờ rơi cho phụ huynh và học sinh Trường TH&THCS Mậu Đông tuyên truyền về nguy cơ, hiểm họa gây mất an toàn trong việc sử dụng điện và nguy cơ cháy nổ, gây mất an toàn cho hệ thống lưới truyền tải điện.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/5_2023/284652_26-5-van-yen-bai-1.jpg)
Thời tiết oi bức, nắng nóng, nhu cầu sử dụng điện, đặc biệt với các thiết bị làm mát công suất lớn tăng đột biến. Nhiều hộ trang bị thêm các thiết bị làm mát mà quên tính toán đến sự an toàn lưới điện, nên dễ dẫn đến hiện tượng quá tải, chập mạch, làm tăng nguy cơ xảy ra các vụ cháy, nổ.
![Lãnh đạo Công an tỉnh tặng quà động viên 20 hộ dân xã Phình Hồ, huyện Trạm Tấu được hỗ trợ xây dựng công trình vệ sinh](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/5_2023/284651_26-5-bangiao3.jpg)
Công an tỉnh đã quyết định hỗ trợ kinh phí xây dựng công trình vệ sinh, bảo vệ môi trường cho 20 hộ dân xã Phình Hồ, huyện Trạm Tấu.