Đại hội điểm Công đoàn cơ sở Sở Thông tin và Truyền thông nhiệm kỳ 2023 - 2028
- Cập nhật: Thứ năm, 8/12/2022 | 5:58:13 PM
YênBái - Chiều 8/12, Công đoàn cơ sở (CĐCS) Sở Thông tin và Truyền thông (TT&TT) tỉnh Yên Bái đã tổ chức Đại hội lần thứ V, nhiệm kỳ 2023 - 2028. Đây là CĐCS được Liên đoàn Lao động tỉnh, Công đoàn Viên chức tỉnh chỉ đạo đại hội điểm.
![]() |
Ban Chấp hành Công đoàn cơ sở Sở Thông tin và Truyền thông khóa V, nhiệm kỳ 2023 - 2028 ra mắt Đại hội.
|
Các tin khác
![](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/12_2022/256316_quang-canh.jpg)
Tiếp tục chương trình Kỳ họp thứ 10 - HĐND tỉnh Yên Bái khóa XIX, chiều 8/12, các đại biểu tiến hành xem xét các báo cáo, tờ trình và nghe đồng chí Tạ Văn Long - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh định hướng một số nội dung thảo luận tại tổ.
![Các phi công Đại đội 4 anh hùng thuộc Đoàn Không quân Yên Thế trước giờ xuất kích.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/12_2022/256303_8-12-ky-niem.jpg)
Nếu như năm 1954, chiến thắng lịch sử Điện Biên Phủ đã buộc Pháp phải ký Hiệp định Genève chấm dứt chiến tranh ở Việt Nam, thì chiến thắng Điện Biên Phủ trên không năm 1972 trên bầu trời Hà Nội đã buộc Mỹ phải ký Hiệp định Paris.
![Đồng chí Giàng A Tông - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh trình bày báo cáo tổng hợp ý kiến, kiến nghị của cử tri gửi đến Kỳ họp](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/12_2022/256298_DSC_0910.jpg)
Tại Kỳ họp thứ 10 - HĐND tỉnh khóa XIX diễn ra sáng nay - 8/12, thay mặt Ban Thường trực Ủy ban Mặt trận Tổ quốc (MTTQ) Việt Nam tỉnh, đồng chí Giàng A Tông - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh đã trình bày báo cáo tổng hợp ý kiến, kiến nghị của cử tri gửi đến Kỳ họp.
![](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/12_2022/256297_IMG_4948.jpg)
Tiếp tục chương trình Kỳ họp thứ 10 - HĐND tỉnh Yên Bái khóa XIX, sau phát biểu khai mạc của đồng chí Tạ Văn Long - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, các đại biểu đã nghe phát biểu chỉ đạo của đồng chí Đỗ Đức Duy - Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh.