Thi đấu quyết tâm, ganh đua hấp dẫn
- Cập nhật: Thứ hai, 6/6/2022 | 7:09:32 AM
YênBái - Giai đoạn 1 Đại hội Thể dục thể thao (TDTT) tỉnh Yên Bái lần thứ IX, năm 2022 đã hoàn tất chương trình 10 môn thi đấu. Nhìn chung, các đơn vị đều thi đấu tốt ở những môn thế mạnh, cống hiến cho khán giả nhiều trận đấu sôi động, ganh đua kịch tính và hấp dẫn.
![]() |
Một trận thi đấu môn Bóng chuyền kịch tính, hấp dẫn trong khuôn khổ Đại hội TDTT tỉnh lần thứ IX, năm 2022.
|
Tags thể thao Đại hội Thể dục thể thao tỉnh Yên Bái lần thứ IX bắn nỏ cầu lông bóng chuyền đẩy gậy bơi lội quần vợt võ Vovinam võ Karate
Các tin khác
![Quang cảnh buổi làm việc.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/6_2022/244672_so-van-hoa.jpg)
Ngày 3/6, Ban tổ chức Đại hội Thể dục thể thao (TDTT) tỉnh Yên Bái có buổi họp triển khai các nội dung tổ chức Đại hội lần thứ IX, năm 2022.
![Đồng chí Vũ Thị Hiền Hạnh - Phó Chủ tịch UBND tỉnh trao Huy chương Vàng cho các VĐV đội bóng chuyền nữ Lục Yên.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/6_2022/244488_dt_8520222012_22.jpg)
Căn cứ vào kết quả thi đấu của các đoàn vận động viên, Ban Tổ chức Đại hội TDTT tỉnh đã thông báo kết quả giai đoạn I các môn thể thao: Bắn nỏ, Đẩy gậy, Võ Vovinam, Võ Karate, Bóng đá, Cờ vua, Bóng chuyền, Bơi, Cờ tướng, Quần vợt trong chương trình Đại hội TDTT tỉnh Yên Bái lần thứ IX, năm 2022.
![Ban tổ chức trao giải cho vận động viên đạt thành tích xuất sắc tham dự giải.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/5_2022/243283_13-5-be-mac.jpg)
Như tin đã đưa, ngày 12/5, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch, Cơ quan Thường trực Ban Chỉ đạo Đại hội Thể dục thể thao (TDTT) tỉnh Yên Bái tổ chức Giải bơi trong khuôn khổ Đại hội lần thứ IX - năm 2022.
![Ban tổ chức trao cờ lưu niệm cho các đoàn tham dự giải.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/5_2022/243212_12-5-giaiboi.jpg)
Ngày 12/5, tại bể bơi Nhà khách Hào Gia, thành phố Yên Bái, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch- cơ quan thường trực Ban Chỉ đạo Đại hội Thể dục thể thao (TDTT) tỉnh Yên Bái tổ chức Giải bơi trong khuôn khổ Đại hội TDTT tỉnh lần thứ IX- năm 2022.