Trao thưởng thành tích tuyên truyền 25 năm Ngày Truyền thống Cảnh sát biển Việt Nam
- Cập nhật: Thứ hai, 11/9/2023 | 3:07:36 PM
Ngày 11/9, Bộ Tư lệnh Cảnh sát biển Việt Nam (CSBVN) tổ chức Hội nghị Tổng kết các hoạt động kỷ niệm 25 năm Ngày Truyền thống lực lượng Cảnh sát biển Việt Nam (28/8/1998 - 28/8/2023).
![]() |
Trung tướng Bùi Quốc Oai, Chính ủy Cảnh sát biển trao tặng Bằng khen cho các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong công tác tuyên truyền các hoạt động chào mừng kỷ niệm 25 năm ngày thành lập lực lượng Cảnh sát biển Việt Nam.
|
Các tin khác
![Chủ tịch Quỹ Vừ A Dính Trương Mỹ Hoa và nhà tài trợ trao bảng tượng trưng 60 suất học bổng cho các em học sinh vượt khó học giỏi trên địa bàn huyện Côn Đảo và 20 suất học bổng cho con của các cán bộ, chiến sỹ Trạm Ra đa 590, thuộc Trung đoàn 251, Vùng 2 Hải quân.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/9_2023/300424_11-9-con-dao.jpg)
Vừa qua, tại huyện Côn Đảo, tỉnh Bà Rịa-Vũng Tàu, nguyên Bí thư Trung ương Đảng, nguyên Phó Chủ tịch nước Cộng hòa XHCN Việt Nam, Chủ tịch Quỹ học bổng Vừ A Dính - Chủ nhiệm Câu lạc bộ “Vì Hoàng Sa - Trường Sa thân yêu” Trương Mỹ Hoa cùng Tập đoàn Kim Oanh tổ chức trao học bổng cho học sinh và gặp gỡ, giao lưu, tặng quà các cựu tù chính trị Côn Đảo.
![Triển lãm khai mạc tại Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/9_2023/300313_8-9-trienlam.jpg)
Gần 200 tài liệu, bản đồ, hình ảnh lưu trữ quý tại các Trung tâm Lưu trữ quốc gia Việt Nam, Bảo tàng Lịch sử quân sự Việt Nam, Bảo tàng Hải quân và các tài liệu sưu tầm từ cơ quan Lưu trữ, Thư viện quốc gia Pháp, Mỹ… được trưng bày tại triển lãm “Hoàng Sa, Trường Sa - Biển, đảo thiêng liêng”.
![Các đơn vị, tổ chức, cá nhân ủng hộ quỹ.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/9_2023/300281_8-9-biendao.jpg)
Tối 7-9, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam thành phố Hồ Chí Minh tổ chức Chương trình giao lưu nghệ thuật "Hướng về biên giới, biển, đảo Tổ quốc" lần thứ 10.
![Cán bộ chiến sĩ tàu 522, Lữ đoàn 955 vùng 4 Hải quân nghe Đài Tiếng nói Việt Nam sau giờ làm việc.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/9_2023/300237_7-9-dao1.jpg)
78 năm lớn mạnh cùng đất nước, Đài Tiếng nói Việt Nam đã khẳng định vị thế quan trọng của một đài phát thanh quốc gia, trở thành người bạn thân thiết, đồng hành cùng hàng triệu người dân Việt Nam sinh sống trên mọi miền Tổ quốc.