Cấp cứu kịp thời ngư dân bị tai nạn lao động trên biển
- Cập nhật: Thứ ba, 12/9/2023 | 9:35:29 AM
Ngày 12/9, thông tin từ Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Quảng Bình cho biết, một ngư dân tại địa phương khi đang hành nghề trên biển đã bất ngờ gặp tai nạn lao động dẫn đến thương tích nặng ở bàn chân. Lực lượng Bộ đội Biên phòng đã kịp thời phối hợp, hỗ trợ đưa ngư dân nhập viện cấp cứu.
![]() |
Ngư dân bị nạn được đưa lên xe cấp cứu kịp thời chuyển đến bệnh viện để tiếp tục điều trị, theo dõi.
|
Các tin khác
![Trung tướng Bùi Quốc Oai, Chính ủy Cảnh sát biển trao tặng Bằng khen cho các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong công tác tuyên truyền các hoạt động chào mừng kỷ niệm 25 năm ngày thành lập lực lượng Cảnh sát biển Việt Nam.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/9_2023/300455_11-9-canh-sat.jpg)
Ngày 11/9, Bộ Tư lệnh Cảnh sát biển Việt Nam (CSBVN) tổ chức Hội nghị Tổng kết các hoạt động kỷ niệm 25 năm Ngày Truyền thống lực lượng Cảnh sát biển Việt Nam (28/8/1998 - 28/8/2023).
![Chủ tịch Quỹ Vừ A Dính Trương Mỹ Hoa và nhà tài trợ trao bảng tượng trưng 60 suất học bổng cho các em học sinh vượt khó học giỏi trên địa bàn huyện Côn Đảo và 20 suất học bổng cho con của các cán bộ, chiến sỹ Trạm Ra đa 590, thuộc Trung đoàn 251, Vùng 2 Hải quân.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/9_2023/300424_11-9-con-dao.jpg)
Vừa qua, tại huyện Côn Đảo, tỉnh Bà Rịa-Vũng Tàu, nguyên Bí thư Trung ương Đảng, nguyên Phó Chủ tịch nước Cộng hòa XHCN Việt Nam, Chủ tịch Quỹ học bổng Vừ A Dính - Chủ nhiệm Câu lạc bộ “Vì Hoàng Sa - Trường Sa thân yêu” Trương Mỹ Hoa cùng Tập đoàn Kim Oanh tổ chức trao học bổng cho học sinh và gặp gỡ, giao lưu, tặng quà các cựu tù chính trị Côn Đảo.
![Triển lãm khai mạc tại Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/9_2023/300313_8-9-trienlam.jpg)
Gần 200 tài liệu, bản đồ, hình ảnh lưu trữ quý tại các Trung tâm Lưu trữ quốc gia Việt Nam, Bảo tàng Lịch sử quân sự Việt Nam, Bảo tàng Hải quân và các tài liệu sưu tầm từ cơ quan Lưu trữ, Thư viện quốc gia Pháp, Mỹ… được trưng bày tại triển lãm “Hoàng Sa, Trường Sa - Biển, đảo thiêng liêng”.
![Các đơn vị, tổ chức, cá nhân ủng hộ quỹ.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/9_2023/300281_8-9-biendao.jpg)
Tối 7-9, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam thành phố Hồ Chí Minh tổ chức Chương trình giao lưu nghệ thuật "Hướng về biên giới, biển, đảo Tổ quốc" lần thứ 10.