Triển khai các nội dung tổ chức Đại hội Thể dục thể thao tỉnh Yên Bái lần thứ IX
- Cập nhật: Thứ sáu, 3/6/2022 | 4:28:03 PM
YênBái - Ngày 3/6, Ban tổ chức Đại hội Thể dục thể thao (TDTT) tỉnh Yên Bái có buổi họp triển khai các nội dung tổ chức Đại hội lần thứ IX, năm 2022.
![]() |
Quang cảnh buổi làm việc.
|
Tags Đại hội Thể dục thể thao Yên Bái Olympic môn thể thao dân tộc
Các tin khác
![Đồng chí Vũ Thị Hiền Hạnh - Phó Chủ tịch UBND tỉnh trao Huy chương Vàng cho các VĐV đội bóng chuyền nữ Lục Yên.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/6_2022/244488_dt_8520222012_22.jpg)
Căn cứ vào kết quả thi đấu của các đoàn vận động viên, Ban Tổ chức Đại hội TDTT tỉnh đã thông báo kết quả giai đoạn I các môn thể thao: Bắn nỏ, Đẩy gậy, Võ Vovinam, Võ Karate, Bóng đá, Cờ vua, Bóng chuyền, Bơi, Cờ tướng, Quần vợt trong chương trình Đại hội TDTT tỉnh Yên Bái lần thứ IX, năm 2022.
![Ban tổ chức trao giải cho vận động viên đạt thành tích xuất sắc tham dự giải.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/5_2022/243283_13-5-be-mac.jpg)
Như tin đã đưa, ngày 12/5, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch, Cơ quan Thường trực Ban Chỉ đạo Đại hội Thể dục thể thao (TDTT) tỉnh Yên Bái tổ chức Giải bơi trong khuôn khổ Đại hội lần thứ IX - năm 2022.
![Ban tổ chức trao cờ lưu niệm cho các đoàn tham dự giải.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/5_2022/243212_12-5-giaiboi.jpg)
Ngày 12/5, tại bể bơi Nhà khách Hào Gia, thành phố Yên Bái, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch- cơ quan thường trực Ban Chỉ đạo Đại hội Thể dục thể thao (TDTT) tỉnh Yên Bái tổ chức Giải bơi trong khuôn khổ Đại hội TDTT tỉnh lần thứ IX- năm 2022.
![Các đơn vị tham dự Giải võ Vovinam - karate trong khuôn khổ Đại hội Thể dục thể thao đảm bảo các biện pháp phòng dịch Covid-19.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/5_2022/243136_noi-tim-kiem.jpg)
Đại hội Thể dục thể thao (TDTT) tỉnh là sự kiện thể thao quần chúng có quy mô lớn được tổ chức 4 năm một lần, thu hút công chức, viên chức, người lao động, cán bộ, chiến sĩ lực lượng vũ trang, thanh thiếu niên, học sinh, sinh viên và đông đảo người dân tham gia.